
MRAJIS AFUTA USAJILI WA USHIRIKA TOWER JOINT ENTERPRISE

Mrajis wa Vyama vya Ushirika na Mtendaji Mkuu wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika

Dkt. Benson Ndiege ametoa maagizo ya kufutwa kwa Usajili wa Chama cha Ushirika cha

Ushirika Tower Joint Enterprise pamoja na kuvunja Kamati iliyokuwa ikiratibu uanzishaji

wa Benki ya Ushirika ya Kitaifa.

Maagizo hayo ameyatoa leo Ijumaa Desemba 11, 2020 wakati akifungua Mkutano Mkuu

wa 25 wa Shirikisho la Vyama vya Ushirika uliofanyika Jijini Dodoma ambapo ameagiza

Shirikisho la Vyama vya Ushirika (TFC) kuwasilisha andiko la kuanzisha Benki ya

Ushirika ya Kitaifa

Mrajis amefikia uamuzi huo kutokana na dosari nyingi zilizojitokeza kufuatia masuala ya

urejeshaji wa mkopo ulichukuliwa na TFC wa majengo pacha yaliyopo Mnazi Mmoja Jijini

Dar es salaam; ambapo Chama cha Ushirika Tower Joint Enterprise kimefutwa ili kupisha

TFC kusimamia Hisa za Wanachama na umiliki wa moja kwa moja wa majengo hayo bila

kupitia mmiliki mwingine kwa lengo la kuongeza uwazi na uwajibikaji.

Dkt. Ndiege alifafanua kuwa TFC ilichukua Mkopo wa Shillingi Billioni 23 kwaajili ya ujenzi

wa majengo pacha, na hivi sasa inakadiriwa thamani ya majengo hayo kuwa Shillingi

Billioni 53. Hivi sasa deni hilo kwa linakadiriwa kufikia kiasi cha Shillingi Billioni 59.

“Lazima tufanye kazi kwa maslahi ya Wanachama wetu wa Ushirika hatuwezi kuvumilia

mambo yanayofanyika kinyume na hilo hivyo Chama cha Ushirika Tower Joint Enterprise

kuanzia sasa kinafutwa ili kuongeza tija kwa Shirikisho la TFC,” alisema Dkt. Ndiege

Aidha, Mrajis ameelekeza TFC kuwasilisha upya andiko la kuanzisha Benki ya Ushirika

ya Kitaifa litakaloanzisha Benki kwaajili ya kuhudumia Wanaushirika kitaifa. Katika kikao

hicho Mrajis ameivunja Kamati iliyokuwa ikiendesha mchakato huo kutokana na

kutoridhishwa na utendaji wake wa kazi kwa kutoleta matokeo tarajiwa tangu 2012.

“Kamati iliyokuwa ikishughulikia suala la uanzishaji wa Benki haina kazi tena kuanzia

sasa, fedha na hisa za Wanachama zisiguswe wala kutumika vinginevyo hadi maelekezo

mengine yatakapotolewa,” alisisita Dkt. Ndiege



Mrajis aliongeza kuwa TFC inapaswa kuendelea kuweka mipango Mkakati yenye tija kwa

lengo la kuvijengea uwezo Vyama vya Ushirika na amehimiza kutolewa kwa elimu ya

Ushirika, Bima pamoja na kutafuta ufumbuzi wa changamoto za pamoja za Vyama vya

Ushirika. Aidha, amevitaka Vyama vya Ushirika kuendeleza Ushirikiano baina yao kama

sehemu ya utekelezaji wa misingi ya Ushirika.

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa TFC Theresia Chitumbi amesema Shirikisho

limepokea maagizo kwaajili ya kutekeleza maelekezo yaliyotolewa na Serikali. Amesema

Shirikisho hilo litaendelea kuboresha utendaji wake pamoja na kuvijengea uwezo Vyama

vya Ushirika.

Aidha, Chitumbi amesema baadhi ya masuala yatakayozingatiwa ni pamoja na kutoa

mafunzo ya Uandishi wa Vitabu vya Ushirika, ufungaji sahihi wa mahesabu ya Vyama ili

kuvisaidia Vyama kufanya kazi kwa tija zaidi.
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