
VIWANDA VYA USHIRIKA KAHAMA NA CHATO VYAZINDULIWA 
 
Naibu Waziri wa Kilimo, Mheshimiwa Husein Bashe amefungua viwanda vya kuchakata 
Pamba (ginnery) vya Chama Kikuu cha Ushirika katika wilaya ya Chato (CCU) cha 
mkoani Geita na Chama Kikuu cha Ushirika katika wilaya ya Kahama (KACU), mkoani 
Shinyanga. Uzinduzi huo umefanyika tarehe 8 na 9 Oktoba, 2020. 
 
Akiongea kwenye hafla hiyo Mhe. Bashe amesema Serikali ya Awamu ya Tano 
imeazimia kufufua viwanda vya ushirika vilivyosimama kufanya kazi na ameipongeza 
Benki ya Maendeleo ya Kilimo (TADB) kwa kuwa mbele kuhakikisha viwanda hivyo 
vinarudi kufanya kazi kwa kutoa Mikopo kwa chama cha ushirika CCU pamoja na KACU. 
 


