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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA KILIMO 

 

Anuani ya Simu “Ushirika” 

 

Tume ya Maendeleo ya Ushirika 

Simu: +255 26- 23 22456  Mtaa wa „Kuu‟, 

Telefax: +255 26- 23 21973  S. L. P 201, 

B. Pepe: ushirika@ushirika.go.tz  DODOMA 

 
 
Unapojibu tafadhali taja: 

 

Kumb. Na. LA.93/288/01/39 24 Mei, 2019 
 
                

Wenyeviti na Wajumbe 
Bodi za Vyama vya Ushirika vya Ufuta, Soya, Choroko, Dengu na Mbaazi, 
RUVUMA, SHINYANGA, MWANZA, LINDI, PWANI, DODOMA, 
SONGWE, MBEYA, SINGIDA, RUKWA, SIMIYU, TANGA, MOROGORO 
NA MANYARA, 
  
 

Yah : WARAKA WA MRAJIS NA. 1  WA MWAKA 2019 KUHUSU 
MAELEKEZO YA SERIKALI YA UENDESHWAJI NA USIMAMIZI WA 

BIASHARA YA DENGU, CHOROKO, UFUTA, SOYA, KAKAO NA 
MBAAZI MSIMU WA 2019/2020 KUPITIA  MFUMO WA VYAMA VYA 

USHIRIKA 
            
1.0. UTANGULIZI  

 
1.1. Serikali kupitia Wizara ya Kilimo ilitoa maelekezo juu ya mfumo 

mpya wa uendeshwaji wa biashara ya mazao ya wakulima 
kupitia Vyama vya Ushirika kwa kutumia Mfumo wa Stakabadhi 
za Ghala. Katika Mikoa ya Shinyanga, Mwanza, Ruvuma, 
Lindi, Pwani, Dodoma, Songwe, Mbeya, Singida, Rukwa, 
Simuyu, Tanga, Morogoro, Manyara na Halmashauri zake 
ndizo zinazohusika na Mfumo huu wa Vyama vya Ushirika 
kwa kuanzia na kadiri ya muda unavyoruhusu, huduma hii 
itakwenda katika maeneo mengine. Hii ni kutokana na 
kuweka mpango mzuri wa usimamizi na udhibiti upande wa 
Serikali Kuu na Serikali za Mitaa. Lengo la Serikali la kuweka 
mfumo huo mpya  wa kiuendeshaji, ni kutaka kuhakikisha 
kuwa, kilimo cha zao la Dengu, Choroko, Ufuta, Soya, Kakao  
na Mbaazi kinamnufaisha mkulima sanjari na kuondoa mfumo 
holela wa ununuzi wa mazao hayo ambayo kimsingi ulikuwa 
haumnufaishi mkulima. 
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1.2. Aidha, kwa kuzingatia dhamira hiyo pamoja na maelekezo 
yaliyotolewa na Serikali, na mamlaka ya Ofisi ya Mrajis wa 
Vyama vya Ushirika kupitia Sheria ya Vyama Vya Ushirika Na.6 
ya mwaka 2013 na Kanuni zake; Tume ya Maendeleo ya 
Ushirika inatoa maelekezo maalum kwa Wenyeviti na 
Wajumbe wa Bodi za Vyama vya Ushirika vya zao la Dengu, 
Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi katika maeneo 
yaliyoainishwa juu ya uendeshwaji na usimamizi wa biashara 
ya mazao hayo katika msimu wa 2019/2020 kwa hatua za 
utekelezaji.  

 
2.0. UTARATIBU WA UENDESHWAJI NA USIMAMIZI WA BIASHARA 

YA DENGU, CHOROKO, UFUTA, SOYA, KAKAO NA MBAAZI 
KWA MSIMU WA 2019/2020 KUPITIA VYAMA VYA USHIRIKA 

 
Bila ya kuathiri matakwa ya Sheria ya Vyama Vya Ushirika NA.6 ya 
mwaka 2013 na Kanuni zake za mwaka 2015 pamoja na Sheria 
zingine husika, utaratibu wa  ukusanyaji na uuzwaji wa zao la Dengu, 
Choroko Ufuta, Soya Kakao na Mbaazi ya mkulima kupitia Ushirika 
utazingatia mambo yafuatayo:- 

 
(i)  Kila mkulima mwenye zao la Dengu, Choroko Ufuta, Soya 

Kakao na Mbaazi kwa ajili ya kuuza atatakiwa kupeleka 
katika ghala la Chama cha Msingi akiwa amehakiki kiwango 
cha ubora kwenye madaraja yanayotambulika kwa mujibu wa 
Sheria na kanuni za zao husika; 

(ii) Chama cha Ushirika cha Msingi kitatakiwa kuhakikisha kabla 
ya msimu wa ukusanyaji wa mazao hayo kuanza, mzani 
unaotumika kupimia utakaguliwa na kuthibitishwa na Wakala 
wa Vipimo Tanzania (WMA) chini ya sheria ya vipimo na 
mizani hapa nchini; 

(iii) Chama cha Ushirika cha Msingi kitatakiwa kupokea Dengu, 
Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi kutoka kwa 
wakulima, kitatakiwa kuzihifadhi katika magunia/mifuko mipya  
(PP Bags) yenye viwango vya ubora vilivyothibitishwa na 
Shirika la Viwango Tanzania (TBS); 

(iv) Chama cha Ushirika cha Msingi kitatakiwa kuhakikisha kuwa 
uzito halisi wa Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na 
Mbaazi ni kilo 50 kwa kila mfuko/gunia kabla ya kupeleka 
kwenye ghala la mnada; 

(v)  Chama cha Ushirika cha Msingi kitatakiwa kuandika jina la 
chama chake na namba ya utambulisho iliyotolewa na Tume 
ya Maendeleo ya Ushirika katika kila Mfuko/gunia la Dengu, 
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Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi kwa kutumia mfano 
ufuatavyo:- 
 

CROP: ..................... 
SEASON: 2019/2020 
ORIGIN: Tz 
SOURCE: SONAMCU/01- (Nambari Chama hudumiwa na 
SONAMCU LTD;  
 

(vi)  Chama cha Ushirika cha Msingi kitatakiwa kupeleka Dengu, 
Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi za wakulima wake 
kwenye ghala la mnada lililosajiliwa na lililo karibu yake kwa 
ajili ya mauzo; 
 

(vii)  Chama  cha  Msingi  kitatakiwa  kusafirisha  Ufuta, Soya, 
Dengu, Choroko, Kakao na Mbaazi za  wakulima  kwenda 
ghala kuu la mnada kwa kutumia Produce Delivery Note 
(PDN) ya Chama cha Ushirika cha Msingi ikiambatana na 
fomu ya orodha ya wakulima iliyojazwa kikamilifu ya 
wamiliki wa Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi 
husika ikiwa katika nakala nne; nakala ya kwanza ipelekwe 
kwa Afisa Ushirika,nakala ya pili Chama Kikuu husika, nakala 
ya tatu Msimamizi wa ghala husika, na nakala ya nne ibaki 
katika Chama cha Msingi chenyewe; 

 
(viii)  Chama cha Ushirika cha Msingi kwa kushirikiana na Maafisa 

Ushirika wa Halmashauri husika watatakiwa kukokotoa 
gharama ya kusafirisha mazao husika kwa kuzingatia umbali 
halisi kati ya Chama cha Ushirika cha Msingi husika na ghala 
la mnada; 

 
(ix)  Chama cha Msingi kitapaswa kuhifadhi na kutunza ubora wa 

Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi kwa 
kuzingatia madaraja na kanuni za ubora kama 
zitakavyoainishwa na mamlaka husika. 
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3.0. WAJIBU NA MAJUKUMU YA VYAMA VYA USHIRIKA KATIKA 
KUSIMAMIA UENDESHWAJI WA BIASHARA YA DENGU, 
CHOROKO, UFUTA, SOYA, KAKAO NA MBAAZI MSIMU WA 
2019/2020  

 
3.1 Wajibu na Majukumu ya Vyama Vikuu vya Ushirika katika 

kusimamia biashara ya Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na 
Mbaazi. 

 
Pamoja na mambo mengine, Wajibu na Majukumu ya Vyama Vikuu 
vya Ushirika (UNION) katika kusimamia uendeshwaji wa biashara ya 
Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi msimu wa 
2019/2020 ni kama ifuatavyo:- 

 
(i) Kuandaa na kusambaza shajala kwa ajili ya ununuzi katika 

Vyama Vya Msingi;  
(ii) Kuhamasisha wakulima wa Dengu, Choroko Ufuta, Soya, 

Kakao na Mbaazi kujiunga katika AMCOS;  
(iii) Kusimamia shughuli za uendeshwaji wa biashara ya zao la 

Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi kupitia 
AMCOS;  

(iv) Kusimamia malipo ya fedha za mauzo ya Dengu, Choroko 
Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi ya Mkulima na kuweka 
utaratibu rafiki wa malipo kwa wakulima husika kwa 
kushirikiana na Maafisa Ushirika wa Wilaya husika pamoja na 
Viongozi na Menejimenti za AMCOS husika; 

(v) Kuweka utaratibu wa kampuni za ununuzi wa Dengu, Choroko 
Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi kulipa gharama ya ununuzi wa 
zao kwa Vyama Vya Msingi na Vyama Vikuu kwa kushirikiana 
na Maafisa Ushirika pamoja na wadau wengine wa usimamizi 
katika Halmashauri ya Wilaya husika; 

(vi) Kuhamasisha AMCOS kufungua Akaunti benki zitakazotumiwa 
na Wanunuzi kulipia fedha za gharama za ununuzi wa Dengu, 
Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi; 

(vii) Kutunza kwa usahihi takwimu za ununuzi wa Dengu, Choroko 
Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi kutoka kwa Wakulima na kutoa 
taarifa kwa Tume ya Maendeleo ya Ushirika (TCDC) pamoja na 
wadau wengine wa usimamizi pindi zinapohitajika; 

(viii) Kusimamia na kutekeleza majukumu mengine ya msingi kwa 
kadiri yatakavyokuwa yakitolewa na Tume ya Maendeleo ya 
Ushirika.  
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3.2 Wajibu na Majukumu ya Vyama vya Ushirika vya Msingi 
(AMCOS) katika kusimamia uendeshwaji wa biashara ya Dengu, 
Choroko Ufuta,Kakao Soya na Mbaazi msimu wa 2019/2020. 

 
Pamoja na mambo mengine, Wajibu na Majukumu ya  Vyama vya 
Ushirika vya Msingi katika kusimamia uendeshwaji wa biashara ya 
Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi msimu wa 
2019/2020 ni kama ifuatavyo:- 
 
(i) Kuajiri Watendaji waadilifu, waaminifu na wenye uzoefu na 

biashara ya zao la Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na 
Mbaazi; 

(ii) Kufanya usafi wa Maghala ya kuhifadhi Dengu, Choroko 
Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi chini ya uratibu na usimamizi 
wa mamlaka husika; 

(iii) Kufukiza dawa (fumigation) kwenye Ghala zote zitakazotumika 
kwenye ukusanyaji wa Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao 
na Mbaazi;  

(iv) Kupokea na kuhifadhi kwa usalama wa Dengu, Choroko 
Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi iliyowasilishwa chamani kabla 
ya kuisafirisha kwenda kwenye Ghala Kuu husika; 

(v) Kuhakiki ubora na uzito wa Dengu, Choroko Ufuta, Soya, 
Kakao na Mbaazi kabla ya kupokea. 

(vi) Kutoa nyaraka sahihi za mapokezi ya Dengu, Choroko Ufuta, 
Soya, Kakao na Mbaazi; 

(vii) Kuandaa orodha ya malipo kwa wakulima (payment schedule) 
kwa malipo stahiki ya wakulima wa Dengu, Choroko Ufuta, 
Soya, Kakao na Mbaazi kwa kufuata mtiririko wa mapokezi ya 
Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi; 

(viii) Kusimamia malipo ya wakulima;  
(ix) Kusimamia uendeshwaji wa biashara ya zao la Dengu, 

Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi kwa kushirikiana na 
wadau wa Usimamizi; 

(x) Kuhamasisha wakulima wasiokuwa wanachama kujiunga na 
AMCOS; 

(xi) Kutunza kwa usahihi takwimu mbalimbali za ukusanyaji na 
malipo kwa wakulima; 

(xii) Kusimamia malipo ya makato/tozo mbalimbali za kisheria; 
(xiii) Kuhamasisha wanachama na wakulima kufungua Akaunti za 

Benki kwa ajili ya Malipo ya mauzo;  
(xiv) Kusimamia na kutekeleza majukumu mengine ya msingi kadiri 

yatakavyokuwa yakijitokeza kwa kushirikiana na wadau 
wengine wa usimamizi. 
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4 UTARATIBU WA MGAWANYO WA GHARAMA ZA UENDESHAJI 

WA BIASHARA YA ZAO LA DENGU, CHOROKO, UFUTA, SOYA, 
KAKAO NA MBAAZI  

 
Kwa mujibu wa Waraka huu pamoja na Sheria zingine husika, kila 
mnunuzi wa Dengu, Choroko, Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi 
atalazimika kulipa bei si chini ya bei elekezi ya msimu husika. Bei hii 
itaweza kubadilika kadiri ya Maelekezo kutoka kwa Waziri Mwenye 
Dhamana ya Ushirika.  

 
5. MFUMO WA MALIPO YA FEDHA ZA MAUZO YA DENGU, 

CHOROKO, UFUTA, SOYA, KAKAO NA MBAAZI KWA WAKULIMA 
KATIKA MSIMU WA 2019/2020 

 
Mfumo wa malipo ya fedha za mauzo ya Dengu, Choroko, Ufuta, Soya  
Kakao na Mbaazi kwa msimu wa 2019/2020 utakuwa ni utaratibu wa 
wakulima kulipwa fedha taslimu kupitia katika Vyama vya Ushirika vya 
Msingi. Aidha, kwa Vyama ambavyo vitatumia utaratibu wa malipo 
kupitia kwenye Akaunti za Wakulima husika, malipo hayo yanatakiwa 
kufanyika kwa wakulima ndani ya siku mbili (2) za kazi tokea siku 
ambayo Dengu, Choroko, Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi ilinunuliwa 
na kulipiwa kwenye AMCOS husika.  
 

 
6. UFUNGAJI WA VITABU NA UANDAAJI WA HESABU, UANDAAJI 

WA RASIMU YA TAARIFA ZA FEDHA, MAKISIO YA MAPATO NA 
MATUMIZI YA KAWAIDA, PEMBEJEO NA VIFUNGASHIO PAMOJA 
NA MAKADIRIO YA BAJETI YA MAENDELEO 

 
Baada ya msimu wa Dengu, Choroko Ufuta, Soya, Kakao na Mbaazi 
kukamilika, kila Chama cha Ushirika kitapaswa kufunga vitabu vya 
hesabu, kuandaa rasimu ya taarifa za fedha, makisio ya mapato na 
matumizi ya kawaida, pembejeo na vifungashio pamoja na makadirio ya 
bajeti ya maendeleo kwa kutumia Mwongozo utakaotolewa na Tume ya 
Maendeleo ya Ushirika Tanzania  na kutakiwa kuwasilisha nyaraka hizo 
kwa Mrajis au Mrajis Msaidizi wa Vyama vya Ushirika kwa hatua za 
mapitio, uchambuzi, ushauri na uidhinishwaji. 
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7. HITIMISHO 

 
Utekelezaji wa Waraka huu unahitaji usimamizi wa karibu wa Maafisa 
Ushirika pamoja Mrajis Msaidizi wa Vyama vya Ushirika Mkoa katika 
eneo husika. Aidha, utekelezwaji wa matakwa ya Waraka huu pia 
utaambatana sambamba na uzingatiwaji wa matakwa ya Sheria ya 
Vyama vya Ushirika Na. 6 ya mwaka 2013 pamoja na Kanuni zake za 
mwaka 2015 na Sheria nyingine za nchi na Miongozo mbalimbali 
inayotolewa na Wadau wa Usimamizi (Ofisi ya Mkuu wa mkoa, Ofisi 
za Wakuu wa Wilaya, Mamlaka za Serikali za Mitaa, Vyama vikuu vya 
ushirika, Vyama vya ushirika vya msingi, Wakulima, 
Wanununuzi/wafanyabiashara, Wakala wa vipimo,  Taasisi za fedha, 
Wasafirishaji, Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi ya Ghala, Bodi ya 
Nafaka na Mazao Mchanganyiko, Taasisi ya Soko la Bidhaa (TMX), 
Waendesha Maghala, Wizara ya Kilimo, Wizara ya Viwanda na 
Biashara, Mamlaka ya Bandari, Wasindikaji wa Dengu, Choroko, Ufuta, 
Soya, Kakao na Mbaazi, Benki Kuu ya Tanzania (BOT), Kamati za 
Ulinzi na Usalama Mkoa na Wilaya). 
 
 

8. Waraka huu unarekebisha Waraka Na.1 uliotangulia wa Kumb. 
Na.LA.93/288/01/37 wa tarehe 03/05/2019 na kwamba unaanza 
kutumika toka tarehe ya leo. 

 
 

9. Nawatakieni utekelezaji mwema. 
 
 
 
 
 
 

KAIMU MRAJIS WA VYAMA VYA USHIRIKA 
 
 

Nakala: Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (Mb), 
  Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
  S.L.P. 980, 
  DODOMA. 
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“ Mhe. Japhet Hasunga (Mb), 
  Waziri wa Kilimo, 
  Kilimo IV Dodoma, 
  S.L.P. 2182, 
  40487 DODOMA. 
  

“ Mhe. Joseph Kakunda (Mb) 
  Waziri wa Viwanda Biashara na Uwekezaji, 
  S.L.P. 2996, 
  DODOMA. 
 

“ Mhe. Innocent Bashungwa (Mb), 
  Naibu Waziri wa Kilimo, 
  Kilimo IV Dodoma, 
  S.L.P. 2182, 
  40487 DODOMA. 
 

“ Katibu Mkuu, 
  Wizara ya Kilimo, 
  Kilimo IV Dodoma, 
  S.L.P. 2182, 
  40487 DODOMA. 
 

 “ Mkurugenzi Mtendaji, 
  Bodi ya Usimamizi Stakabadhi za Ghala, 
  S.L.P. 38093, 
  DAR ES SALAAM. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.1054,  

  LINDI. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.320, 

  SHINYANGA. 
 

 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P.320, 
  SHINYANGA. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.119,  

  MWANZA. 
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 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P.119, 

MWANZA. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.3080,  

  PWANI. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.74,  

  RUVUMA. 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 74, 

RUVUMA. 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P.3080, 

PWANI. 
 

  “      Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.914,  

  DODOMA. 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 914, 

DODOMA. 
 

“       Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P. 23,  

  SONGWE 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 23, 

SONGWE 
 
 

 



10 

 

 
“ Mkuu wa Mkoa, 

S.L.P.754,  
  MBEYA. 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 754, 

MBEYA. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P 5,  

  SINGIDA. 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 5, 

SINGIDA. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.128,  

  RUKWA. 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 128, 

RUKWA. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.136,  

  SIMIYU 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 136, 

SIMIYU. 
 
“ Mkuu wa Mkoa, 

S.L.P.5095,  
  TANGA. 
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 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 5095, 

TANGA. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.650,  

  MOROGORO. 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 650, 

MOROGORO. 
 

“ Mkuu wa Mkoa, 
S.L.P.310,  

  MANYARA. 
 
 “ Katibu Tawala (M), 
  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
  S.L.P. 310, 
  MANYARA. 
 

“ Wakuu wa Wilaya, 
Wilaya zinazolima Ufuta, Dengu, Choroko, Kakao, Soya na 
Mbaazi, Katika Mikoa ya; 
RUVUMA, SHINYANGA, MWANZA, LINDI, PWANI, 
DODOMA, SONGWE, MBEYA, SINGIDA, RUKWA, SIMIYU, 
TANGA, MOROGORO NA MANYARA, 

 
“ Wakurugenzi Watendaji, 

Halmashauri za Wilaya,  
Wilaya zinazolima Ufuta, Dengu, Choroko, Kakao, Soya na 
Mbaazi; Katika Mikoa ya; 
RUVUMA, SHINYANGA, MWANZA, LINDI, PWANI, 
DODOMA, SONGWE, MBEYA, SINGIDA, RUKWA, SIMIYU, 
TANGA, MOROGORO NA MANYARA, 

                              
  
 “ Mkurugenzi Mkuu, 

Bodi ya Nafaka na Mazao Mchanganyiko Tanzania (CPB), 
DODOMA. 
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“ Mtendaji Mkuu, 
Soko la Bidhaa (TMX), 
S.L.P. 31632, 
DAR ES SALAAM. 

 
“ Kaimu Mkurugenzi Mkuu, 

  COASCO, 
  S.L.P. 761, 
  DODOMA. 
 

“ Warajis Wasaidizi wa Vyama vya Ushirika (M), 
RUVUMA, SHINYANGA, MWANZA, LINDI, PWANI, 
DODOMA, SONGWE, MBEYA, SINGIDA, RUKWA, SIMIYU, 
TANGA, MOROGORO NA MANYARA,  -  (Kwa hatua za   
usimamizi na Uratibu) 

    
“ Maafisa Ushirika wote katika maeneo husika, 

  TANZANIA BARA.   -  (Kwa hatua za usimamizi) 
    

“ Watendaji Wakuu wa Vyama Vya Upili na Kati, 
TANZANIA BARA.   -  (Kwa hatua za utekelezaji  

na usimamizi) 
 

“ Kaimu Katibu Mtendaji, 
  Shirikisho la Vyama vya Ushirika Tanzania (TFC), 
  S.L.P. 2567, 
  DAR ES SALAAM.  -   (Kwa taarifa) 

 
 
 
 
 


