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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA KILIMO  

    TUME YA MAENDELEO YA USHIRIKA 
Anuani ya Simu: “Ushirika” 

Simu: +255 26 - 2322556 

Telefax: +255 26 -2321973 

B.Pepe: ushirika@ushirika.go.tz 
 

Unapojibu tafadhali taja:            

Kumb. Na.LA.93/288/01/59  

 

         “Mtaa wa Kuu” 

           S.L.P. 201,  

           DODOMA.                              

 

           14 Januari, 2020 

 
Wenyeviti na Wajumbe wa Bodi za Vyama vya Ushirika, 
TANZANIA BARA. 
 

YAH: WARAKA WA MRAJIS NAMBA 2 WA MWAKA 2020 

KUHUSU MAELEKEZO YA UCHAGUZI WA VIONGOZI WA 

VYAMA VYA USHIRIKA KWA MWAKA 2020. 

1.0 UTANGULIZI. 

 Uchaguzi wa Wajumbe wa Bodi, Kamati za usimamizi (kwa vyama vya 

Akiba na Mikopo) na Wawakilishi katika Vyama vya Ushirika hufanyika kila 

baada ya miaka mitatu. 

Kwa kuwa vyama vingi vimefanya uchaguzi wa Viongozi mwaka 2017, 

mwaka huu 2020 utakuwa ni mwaka wa uchaguzi kwa Vyama hivyo 

kulingana na mwezi ambao viongozi hao watakamilisha kipindi cha miaka 

mitatu cha kuwa madarakani.   

Aidha inategemewa kuwa Vyama vya Ushirika ambavyo viongozi wake 

wanakamilisha kipindi chao cha uongozi mwaka huu 2020 wameshafanya 

maandalizi kwa ajili ya uchaguzi wa Viongozi hao katika Vyama husika. 

Hata hivyo mwaka huu 2020 kutakuwa na uchaguzi mkuu wa Rais, 

Wabunge na Madiwani ambapo kwa kawaida mchakato wake unaanza 

mwezi Julai na unahusisha wananchi ambao kwa upande mwingine wengi 

wao ni wanachama na viongozi katika Vyama  vya Ushirika. 
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2.0 LENGO LA WARAKA. 

Waraka huu una lengo la kuweka utaratibu ambao utaepusha muingiliano 

katika mchakato wa maandalizi na usimamizi wa uchaguzi mkuu wa Rais, 

Wabunge na Madiwani na ule wa Viongozi wa vyama vya Ushirika, kwa 

kuweka kipindi maalum kwa mwaka 2020 cha kufanya uchaguzi wa 

viongozi wa Vyama vya Ushirika. 

 

3.0 MAELEKEZO. 

Kwa Mamlaka niliyopewa chini ya kanuni ya 81 ya kanuni za Vyama vya 

ushirika za mwaka 2015 ninaagiza kuwa Vyama vyote vya Ushirika 

ambavyo Viongozi wake wanamaliza kipindi chao cha uongozi mwaka huu 

2020, kufanya uchaguzi wa viongozi wa Vyama hivyo kupitia mikutano 

mikuu maalum kabyla ya tarehe 30/6/2020 bila kujali mwezi ambao viongozi 

hao wanakamilisha miaka mitatu ya kuwa madarakani. Kwa mantiki hiyo 

chaguzi zote za Vyama vya Ushirika ambazo zilitakiwa kufanyika kati ya 

Julai na Desemba 2020 zinarudishwa nyuma. 

 

Warajis Wasaidizi wa Mikoa wanatakiwa kuhakikisha kuwa chaguzi katika 

Vyama vya msingi ambavyo ni wanachama wa vyama vya upili zinakamilika 

kabla ya kufanya kwa chaguzi hizo kwenye ngazi ya vyama vikuu na miradi 

ya pamoja inayohusika. 

 

Vyama vya Ushirika ambavyo kwa mujibu wa kalenda zao chaguzi zao 

zitafanyika baada ya mwaka 2020 wao wataendelea na taratibu zao kama 

zilivyopangwa. 

 

4.0 HITIMISHO.  

Waraka huu utaanza kutumika rasmi kuanzia tarehe 15/01/2020. 

Wahusika wote wanapaswa kuzingatia maelekezo haya na kuhakikisha 

kuwa Vyama vya Ushirika Nchini vinaongozwa na Viongozi waliochaguliwa  

kwa kuzingatia Sheria ya Vyama vya Ushirika Na. 6 ya mwaka 2013 na 

kanuni zake za mwaka 2015. 
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Dkt. Benson O.Ndiege 

KAIMU MRAJIS WA VYAMA VYA USHIRIKA 
 

Nakala:   
               Mhe: Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
               S.L.P. 980, 
               DODOMA. 
 
                
              Mhe: Waziri wa Kilimo, 
               Kilimo IV Dodoma, 
               S.L.P. 2182, 
               40487 DODOMA. 
 
 
                Katibu Mkuu 
                Wizara ya Kilimo, 
                Kilimo IV Dodoma, 
                S.L.P. 2182, 
                40487 DODOMA. 
 
                 Katibu Mtendaji, 
                 Shirikisho la Vyama vya Ushirika Tanzania (TFC), 
                 S.L.P. 2567, 
                 DAR ES SALAAM. 
 
                Katibu Mtendaji 
                SCCULT (1992) LTD 
                S.L.P 20640 
                DAR ES SALAAM. 
                  
                 Mkurugenzi Mkuu, 
                 COASCO, 
                 S.L.P. 761, 
                 DODOMA. 
 
                 Warajis Wasaidizi wa Vyama vya Ushirika, 
                 TANZANIA BARA. 



 

4 
 

 
                  Maafisa Ushirika wote, 
                 TANZANIA BARA. 
         
                 Watendaji wakuu wa Vyama vya Upili  
                 TANZANIA BARA, 
 
                   
 
                 
 

              

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


